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NATABA WA UJENZI WA NJIA ZA 
WATEMBEA 

KWA MIGUU- LAKE 

NATRON GCA 

VIkataba huu umeingiwa leo tarehe 30 Mwezi Disemba mwaka 2021, BAINA 

ya amlaka ya Usimamizi wa Wanyamapori 
Tanzania - Lake Natron GCA 

nye oflISI yake eneo la Morogoro S.L.P 2856 Morogoro (hapa ataitwa 

TAWA-LAKE NATRON GCA) kwa upande mmoja 
NA 

Ndugu JACOB JAMES MBORO S.L.P Arusha - SIMU wa Arusha 

ambaye kwa mkataba huu (ataitwa 'mjenzi') kwa upande wa pill. 

1. UTANGULIZI 

TAWA ni Taasisi ya Serikali inayojitegemea liyoanzishwa chini ya Sheria ya 

kuhifadhi Wanyamapori No.5 ya Mwaka 2009, kusimamia wanyamapori 

Wanaopatikana nje ya Hifadhi za Taifa na Mamlaka ya Eneo la Ngorongoro 

ambayo inatekeleza miradi yake mbalimbali ya maendeleo ikiwamo ukarabati 

wa majengo sita (6) yaliyopo Pori la Akiba Wamimbiki. 

Mjenzi ni mwenye utaalam wa kujenga Majengo na ukarabati wa miundo 

mbinu mbalimbali ambaye anamiliki kikundi cha ufundi chenye ujuzi na uzoefu 

wa kazi husika. 
TAWA iko tayari kumpatia Mjenzi kazi za utendaji pekee (labour only) ili 

afanye kazi yote ya kukarabati hadi kukamilisha kazi zote tajwa katika 

mkataba huu kama itakavyoainishwa. 

Mjenzi ameona kazi husika na kuelewa ukubwa na mahitaji ya kazi ikiwa ni 

pamoja na ubora unaotakiwa (Specification). 

Na. Maelezo ya Kazi 

Mfululizo 

MSINGI 
Kusafisha eneo 
Kuchimba msingi 
Kupanga na kujenga mawve 
Kumwaga zege 
Kusuka nondo 
Kufunga form work 
Kupaka rangi vyuma 

A 

B 

Kuchomea vyuma 
kuchimba na kutoa mawe kwenye eneo la ujenzi 
Ujenzi wa kuta za mawe 

Kusimika vyuma katika eneo la njia 
Kuchimba mashimo ya nguzo M 
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E. MITAMBO. 

ale itakapohitajika, Tawa itatoa vifaa ili kukamilisha
mradi Kwa wana 

aawajibika kutoa mahitaji hayo mapema 
ili maandalizi yatanike 

kwa wakati 

F. USALAMA KAZIN. 

yenzi atawajibika kwa masuala yote va 
usalama kazini. Hii itajumuisna 

usan wa eneo la mradi ikiwa ni pamoia kuhifadhi na kutunza 
mazingira ya 

eneo husika. 

G. KUTUNZA VIFAA 

d vyote kwa ajili ya utekelezaji wa ujenzi huu vitatunzwa na mtunza stoo 

Wa lAWA. Mtunza stoo atakuwa na jukumu la kuhakikisha 
usalama wa Viraa 

vyote vinavyotumika kwenye ujenzi. 

H. KUCHELEWA KWA MALIPO NA VIFAA. 

Kwa kuwa mjenzi anajitegemea kwa kila kitu suala la gharama za kujikimu 

linategemea sana muda. Hivyo upatikanaji wa fedha za malipo kwa watenda 

kazi ni muhimu. Endapo kazi itasimama kwa sababu zilizosababishwa na 

TAWA, Mjenzi atachukua moja ya hatua zifuatazo: 

(a) Atamuarifu msimamizi juu ya hali hiyo. 

(b) Atasimamisha kazi kwa muda. 

. KUCHELEWESHA KAZI. 

Endapo kutatokea ucheleweshaji wa kazi kwa sababu ambazo hazitokani na 

ucheleweshaji wa TAWA, Mjenzi atawajibika kukatwa malipo yake kiasi cha 

shilingi 10,000 kwa kila siku mpaka kazi itakapokamilika. 

J. MGOGORO. 

Endapo kutatokea mgogoro wakati wa utekelezaji wa kazi hii, pande zote 

mbili za mkataba zitakubaliana kwamba zitatafuta usuluhishi kutoka ndani ya 

umuia ya watu wa ujenzi na au taasisi za ujenzi ili kumaliza tatizo husika. 

K. KUSITISHA MKATABA 

Mkataba huu unaweza kusitishwa iwapo upande wowote utaonekana 

kutotimiza makubaliano yaliyofikiwa ikiwa ni pamoja kufanya kazi kwa 
kiwango cha chini kuliko ilivyotarajiwa. Ikiwa Mkataba utasitishwa pande 

husika italazimika kulipa tozo iliyoainishwa kwenye Ibara I hadi tarehe ya 

kusitishwa kwa Mkataba huu. 
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L. SHERIA ZITAKAZOTUMIKA PAMOJA NA MAHAKAMA ZENYE 

MAMLAKA 
kataba huu utasinmamiwa na Sheria za Tanzania na Mahakama za Tanzania 

Zitakwa na Mamlaka ya kusikiliza Shauri litakaiotokana na Mkataba hui 

Kwa kulhibitisha nmakubaliano haya turnaweka sahihi zelu hapa. 

TAWA LAKE NATRON GCA 

HuGuTIM NGIm LM JINA .. 

SAHIHI. 

MEE JA CHEC. '***'*'* ''***** * '*** *** 

KWA MJENZI 

JINA...Y A. 

SAHIHI..... 

CHEO. E!.. . .:... **********| 

MWISHO 
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